Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

//

KHO SÁCH CỦA TUI ^^

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giảThông điệp
Đậu Nguyên Trang
KHO SÁCH CỦA TUI ^^ Post_t10 KHO SÁCH CỦA TUI ^^ Post_t12

KHO SÁCH CỦA TUI ^^ Post_f12 KHO SÁCH CỦA TUI ^^ Post_f10

KHO SÁCH CỦA TUI ^^ _
Bài gửiTiêu đề: KHO SÁCH CỦA TUI ^^ KHO SÁCH CỦA TUI ^^ I_icon_minitime30/10/2011, 10:04

Hôm nay mình sẽ giới thiệu với các bạn một số quyển sách khá mới được yêu thích của mình vì sợ những quyển cũ các bạn tìm không ra ^^ , chủ đề đầu tiên là về trẻ thơ nhé.

1. Vừa nhắm mắt vừa mở cửa sổ - Nguyễn Ngọc Thuần
Nếu bạn yêu trẻ thơ bạn sẽ bắt gặp giọng kể trong veo trong quyển sách này. Mình không tóm tắt cốt truyện được vì đơn giản quyển sách xoay quanh những câu chuyện tự kể của một cậu bé 10 tuổi. Dù vậy, trong đó là sự hồn nhiên của một tâm hồn nhỏ, có chút lắng đọng của người lớn khiến ta phải lay động để thấy thế giới xung quanh thân thuộc và quen thuộc nhường nào.

2. Đảo mộng mơ - Nguyễn Nhật Ánh
Hòn đảo mộng mơ - của Tin ( nhân vật chính trong truyện ) chỉ là một một bãi cát nhỏ mà bố Tin đã chở về để chuẩn bị sửa lại nhà. Nhưng với cậu bé Tin, nó không chỉ là bãi cát, mà là một hòn đảo đích thực và Tin đã sống với hòn đảo cũng như lan truyền thứ cảm xúc về hòn đảo với những người xung quanh. Giọng văn đơn giản và mạch lạc cuốn những điều gần gũi để rồi nuôi dưỡng trí tưởng tượng, những ước mơ vươn cao khi chúng ta lớn lên sau này. Tuổi thơ với những khát vọng, mình tìm thấy những niềm tin rất mới sau khi đọc quyển sách này, hy vọng các bạn cũng vậy.

3. Khu vườn mùa hạ - Kazumi Yumoto
Quyển này mình vừa đọc xong hôm qua. Cảm giác lúc đầu đọc vào không hứng khởi lắm nhưng khi đọc hết quyển sách thấy rất nhẹ nhàng. Câu chuyện đan xen nói về sự sống và cái chết, giữa trẻ thơ và người già qua mối quan hệ giữa 3 cậu nhóc và một ông cụ. 3 cậu nhóc đang lớn và có những thay đổi khi gặp ông cụ và ngay cả ông cụ cận kề cái chết cũng thay đổi bởi tác động của 3 cậu nhóc. Mình đã cảm thấy có thật một khu vườn mùa hạ trong sách như thế.

Đậu Nguyên Trang
misshien
Smod
misshien

KHO SÁCH CỦA TUI ^^ _
Bài gửiTiêu đề: Re: KHO SÁCH CỦA TUI ^^ KHO SÁCH CỦA TUI ^^ I_icon_minitime30/10/2011, 12:02

hihihi...Em có cuốn nào trong 3 cuốn này, cho misshien mượn đọc với, ok?

misshien
Đậu Nguyên Trang

KHO SÁCH CỦA TUI ^^ _
Bài gửiTiêu đề: Re: KHO SÁCH CỦA TUI ^^ KHO SÁCH CỦA TUI ^^ I_icon_minitime30/10/2011, 21:12

Dạ ở đây em giới thiệu sách của mình mà ^^, em sẽ cho misshien mượn ạ.

Đậu Nguyên Trang
misshien
Smod
misshien

KHO SÁCH CỦA TUI ^^ _
Bài gửiTiêu đề: Re: KHO SÁCH CỦA TUI ^^ KHO SÁCH CỦA TUI ^^ I_icon_minitime30/10/2011, 21:20

Great. Có lẽ mở thêm box ai có sách để cho mượn, và cùng rao có ai mượn sách ko!? Smile)

misshien
ruatatu
Smod
ruatatu

KHO SÁCH CỦA TUI ^^ _
Bài gửiTiêu đề: Re: KHO SÁCH CỦA TUI ^^ KHO SÁCH CỦA TUI ^^ I_icon_minitime30/10/2011, 23:12

mình có cuốn Đảo mộng mơ của Nguyễn Nhật Ánh, nội dung khá hay và lôi cuốn, đưa ta về với tâm hồn trẻ thơ, đọc truyện sẽ thấy mình cười nhiều hơn và yêu đời hơn, cuốn sách tưởng chừng như dành cho trẻ con nhưng thực tế lại muốn nhắc nhở những ng lớn hãy sống vs hoài bão và khát vọng của mình, thk bạn vì đã chia sẻ^^

ruatatu
misshien
Smod
misshien

KHO SÁCH CỦA TUI ^^ _
Bài gửiTiêu đề: Re: KHO SÁCH CỦA TUI ^^ KHO SÁCH CỦA TUI ^^ I_icon_minitime30/10/2011, 23:16

Ui, vậy hả. misshien cũng muốn đọc... Nhưng nó có hay bằng cuốn OXFORD YÊU THƯƠNG ko dzậy?
P/S:
1. Câu nói đầu khơi gợi sự chú ý!?
2. Có thể sẽ đến mục giới thiệu về sách đó. Smile

misshien
ruatatu
Smod
ruatatu

KHO SÁCH CỦA TUI ^^ _
Bài gửiTiêu đề: Re: KHO SÁCH CỦA TUI ^^ KHO SÁCH CỦA TUI ^^ I_icon_minitime30/10/2011, 23:20

nếu so sánh giữa 2 cuốn sách thì thật khó cô, vì 2 cuốn là 2 chủ đề hoàn toàn khác nhau, một bên là chuyện của 1 cậu nhóc còn 1 bên là chuyện của 1 cô gái đi du học, 1 dành cho tuổi thơ còn 1 dành cho sự lãng mạn, nếu so sánh thì em sợ sẽ bị khập khiễng^^

ruatatu
misshien
Smod
misshien

KHO SÁCH CỦA TUI ^^ _
Bài gửiTiêu đề: Re: KHO SÁCH CỦA TUI ^^ KHO SÁCH CỦA TUI ^^ I_icon_minitime30/10/2011, 23:29

kakaka...Em đã bị sập bẫy...^^

misshien
ruatatu
Smod
ruatatu

KHO SÁCH CỦA TUI ^^ _
Bài gửiTiêu đề: Re: KHO SÁCH CỦA TUI ^^ KHO SÁCH CỦA TUI ^^ I_icon_minitime30/10/2011, 23:36

hơ hơ, là sao thía cô, đừng nói em bị lừa tập 2 nhá Question

ruatatu
misshien
Smod
misshien

KHO SÁCH CỦA TUI ^^ _
Bài gửiTiêu đề: Re: KHO SÁCH CỦA TUI ^^ KHO SÁCH CỦA TUI ^^ I_icon_minitime30/10/2011, 23:45

Smile. Không có gì. misshien chỉ muốn khoe là mình thần tượng cuốn sách OXFORD YÊU THƯƠNG thui. ^^
Mà đi học nhớ mang cho misshien mượn cuốn sách Đảo Mộng Mơ, misshien xem thử nha. Xem thử bìa sách thui, chứ thời gian này bận quá, không thể đọc được em à.^^ Nếu sách hay thì khi mô em rảnh, nên trích 1 đoạn mà em tâm đắc...Để misshien liếc liếc thử...

misshien
ruatatu
Smod
ruatatu

KHO SÁCH CỦA TUI ^^ _
Bài gửiTiêu đề: Re: KHO SÁCH CỦA TUI ^^ KHO SÁCH CỦA TUI ^^ I_icon_minitime30/10/2011, 23:51

hìhì, em cũng có Oxford Yêu Thương, có cả Bồ Câu Chung Mái Vòm, Nhắm Mắt Thấy Paris,....., ko nhìu nhưng đc mỗi thứ 1 ít, hìhì,, có thời gian em sẽ trích dẫn vài đoạn hay mà em thik nhất để cô và các bạn cùng chia sẻ, love:X:X:X

ruatatu
Đậu Nguyên Trang

KHO SÁCH CỦA TUI ^^ _
Bài gửiTiêu đề: Re: KHO SÁCH CỦA TUI ^^ KHO SÁCH CỦA TUI ^^ I_icon_minitime31/10/2011, 00:18

Tiếp theo mình xin giới thiệu với các bạn một vài quyển sách chủ đề tình yêu nhé Embarassed

1. PS, I LOVE YOU - Cecelia Ahern: Mình đọc lại quyển sách nhiều lần và luôn thích, câu chuyện là tình yêu giữa một đôi vợ chồng là bạn tri kỉ từ thuở nhỏ. Người chồng mất đi để lại sự đau đớn tột cùng nhưng món quà anh để lại đã giúp cho người vợ trẻ có thể lại đứng lên dũng cảm tiếp tục với cuộc sống. Món quà của người chống là một điều rất bất ngờ !

2. OXFORD YÊU THƯƠNG - Dương Thụy: Quyển này các bạn mượn misshien nhé, big fan mà ^^

3. Serial Chạng Vạng - Trăng Non - Nhật Thực - Hừng Đông với Stephenie Meyer: Câu chuyện tình yêu giữa một chàng Ma cà rồng hút máu với cô gái người bình thường. Làm thế nào chàng vượt qua được sự khát máu của mình? Làm thế nào nàng vượt qua được sự sợ hãi lo lắng về mạng sống của mình? Tình yêu của họ có vượt qua được rào cản của 2 thế giới? Lãng mạn nhưng cũng đầy kịch tính và trên hết là một tình yêu nồng cháy !

4. Hãy nói yêu thôi dừng nói yêu mãi mãi 1, 2, 3 - tập san 2! : Gồm nhiều truyện ngắn của các tác giả được yêu thích quen thuộc với 2! Tựa đề đã nói lên tất cả rồi nhỉ.

Đậu Nguyên Trang
Đậu Nguyên Trang

KHO SÁCH CỦA TUI ^^ _
Bài gửiTiêu đề: Re: KHO SÁCH CỦA TUI ^^ KHO SÁCH CỦA TUI ^^ I_icon_minitime1/11/2011, 00:48

Một vài quyển sách với chủ đề sáng tạo và khám phá sức mạnh bản thân nhé >.<

1. Suối nguồn - Ayn Rand: Tiểu thuyết là sự đấu tranh giữa sự sáng tạo và những cái vốn có, con đường đấu tranh cô độc đầy sự đau đớn với cảm giác gần như bất lực. Howard Roard, nhân vật chính của tiểu thuyết, là một kiến trúc sư chưa bao giờ có bằng cấp. Một giáo sư khi nhìn bản đồ án của chàng sinh viên 22 tuổi này đã phải thốt lên “đây là một thiên tài”, nhưng anh đã bị đuổi học một năm trước khi tốt nghiệp, vì anh không chấp nhận việc “lấy số lượng người thay cho nội dung chân lý”. Nhà trường tuyên bố: “Mỗi phong cách thiết kế của quá khứ là một mỏ vàng. Chúng ta chỉ có thể lựa chọn từ những gì các nhà thiết kế vĩ đại đã nghĩ ra. Chúng ta là ai mà dám đòi cải tiến?”. Còn anh thì: “em muốn trở thành một kiến trúc sư, chứ không phải một nhà khảo cổ”. Anh chấp nhận bị đuổi học, ở đó không còn gì để cho anh học nữa. Còn bạn, bạn có muốn làm chủ cuộc đời mình?

2. Bài học từ người quét rác - Nguyễn Mạnh Hùng: Câu chuyện là cuộc gặp gỡ thú vị giữa một người quét rác và một tiến sĩ mà hiện nay là Giám Đốc Thái Hà Books cho ta cách nhìn mới mẻ về văn hóa đọc và cách đọc sách đối với mỗi người.

3. Totem Sói - Khương Nhung: Tiểu thuyết là những hình ảnh cực kỳ sinh động về đàn sói Mông Cổ qua mọi góc cạnh sống còn. Ở đó con người học được tính dũng cảm, khôn ngoan, kiên cường, nhẫn nại, yêu tha thiết cuộc sống, không bao giờ tự mãn, quyết không khuất phục, coi thường hoàn cảnh ác liệt, tạo dựng cái tôi mạnh mẽ của sói.

4. Tôi tài giỏi, bạn cũng thế - Adam Khoo: Quyển này misshien đã giới thiệu rồi nhỉ.

5. Chuyện con mèo dạy hải âu bay - Luis Sepúlveda:[ Đây là một câu chuyện dành cho thiếu nhi mang nhiều ý nghĩa nhân văn. “Trong cuộc đời con, con sẽ có rất nhiều lý do để hạnh phúc. Một trong những thứ đó là nước, thử thách khác là gió, thứ khác nữa là mặt trời, và đó luôn là món quà đến sau những cơn mưa. Hãy cảm nhận mưa. Giang đôi cánh của con ra..”.

Đậu Nguyên Trang
Sponsored content

KHO SÁCH CỦA TUI ^^ _
Bài gửiTiêu đề: Re: KHO SÁCH CỦA TUI ^^ KHO SÁCH CỦA TUI ^^ I_icon_minitime

Sponsored content

KHO SÁCH CỦA TUI ^^

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang