Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

//

VO TRÒN CUỘC SỐNG

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giảThông điệp
hient1724
VO TRÒN CUỘC SỐNG Post_t10 VO TRÒN CUỘC SỐNG Post_t12

VO TRÒN CUỘC SỐNG Post_f12 VO TRÒN CUỘC SỐNG Post_f10

VO TRÒN CUỘC SỐNG _
Bài gửiTiêu đề: VO TRÒN CUỘC SỐNG VO TRÒN CUỘC SỐNG I_icon_minitime4/12/2011, 20:02

Trong cuộc sống bạn hãy nhớ những điều sau đây…
Chấp nhận: Hãy biết chấp nhận người khác, con người thật của họ và những lựa chọn của họ cho dù có khi bạn khó mà hiểu được niềm tin, động cơ hay hành động của họ.
Kết bạn: Hãy tạo ra một nhóm bạn có thể chia sẽ với mình những hy vọng, ước mơ, nổi buồn và niềm vui sướng.
Niềm tin: Hãy tin tưởng vào chính mình, tin rằng mình sẽ thành công, hạnh phúc và những điều tốt đẹp sẽ đến với mình. Những rào chắn chỉ là những trở ngại nhỏ trên đường và bạn sẽ vượt qua chúng thôi.
Khám phá: Hãy luôn tìm tòi, khám phá và thử nghiệm. Cuộc sống luôn có những điều kỳ lạ. Mỗi khi bạn thử một cái gì đó mới mẻ, bạn sẽ nhận được thêm nhiều điều hay.
Tha thứ: Hãy tha thứ và quên đi những điều không hay. Sự giận dữ, thù hận hận làm lòng bạn thêm triễu nặng và muộn phiền. Hãy để lòng mình rộng mở và nhớ rằng, ai cũng có thể mắc sai lầm.
Hy vọng: Hãy hy vọng vào những điều tốt đẹp nhất và đừng bao giờ quên bất cứ điều tốt đẹp nào cũng có thể đến với bạn, miễn là bạn luôn sống và cố gắng hết sức mình.
Bỏ qua: Hãy bỏ qua những suy nghĩ tiêu cực trong đầu bạn. Thay vào đó hãy tập trung vào mục đích chính của mình và hãy nghĩ đến những điều tốt đẹp.
Chờ đợi: Hãy kiên nhẫn, bạn phải biết rằng dù cho sự việc tệ đến thế nào đi nữa thì nó cũng sẽ tốt hơn thôi. Hơi ấm của mùa xuân luôn đến sau mùa đông khắc nghiệt nhất.
Yêu thương: Hãy để tình yêu lấp đầy trái tim bạn. Khi sự câm ghét ngự trị trong tim thì chẵng còn chỗ cho bất cứ thứ gì khác, nhưng nếu có tình yêu hiện diện ở đó, bạn sẽ nhận ra rằng niềm hạnh phúc, niềm vui, thành công đều ở cả nơi đây.
Quản lý: Hãy quản lý thời gian và chi tiêu của mình một cách khôn ngoan, bạn sẽ ít bị căng thẳng, lo lắng. Như vậy bạn có thể tập trung vào những công việc quan trọng hơn trong cuộc sống của mình.
Đón nhận: Hãy mở mắt nhìn và đón nhận tất cả vẽ đẹp xung quanh bạn. Thậm chí ngay cả vào thời điểm khó khăn nhất cũng còn nhiều thứ khiến bạn phải mỉm cười và mang ơn.
Nguyễn Thị Thu Hiền- S37T1724
Lớp: S37T17
Trung tâm tin học Indec

hient1724
violet_1808
VO TRÒN CUỘC SỐNG Post_t10 VO TRÒN CUỘC SỐNG Post_t12

VO TRÒN CUỘC SỐNG Post_f12 VO TRÒN CUỘC SỐNG Post_f10

VO TRÒN CUỘC SỐNG _
Bài gửiTiêu đề: Re: VO TRÒN CUỘC SỐNG VO TRÒN CUỘC SỐNG I_icon_minitime4/12/2011, 20:42

Bài viết rất hay.hihi. Đọc song bài này mình thấy mình cần nổ lực hơn nữa để có thể sống tốt hơn. Và điều quan trong là cần xác định mục tiêu cho bản thân và có niềm tin mình vào chính mình.
Huỳnh Thị Thu Thảo-S37T1725

violet_1808

VO TRÒN CUỘC SỐNG

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang