Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

//

Gửi my Friend

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giảThông điệp
S37T1137
Gửi my Friend Post_t10 Gửi my Friend Post_t12

Gửi my Friend Post_f12 Gửi my Friend Post_f10

Gửi my Friend _
Bài gửiTiêu đề: Gửi my Friend Gửi my Friend I_icon_minitime4/12/2011, 12:44

Dear mày!( người đã từng cho tao biết thế nào là iêu)

Đang ngồi học bỗng dưng tao lại nhớ đến mày. Rồi muốn ngồi viết vu vơ vài dòng nạ, tại vì tao cũng chẳng biết nói với ai về cái cảm giác này. Lâu rồi tao với mày cũng ko liên lạc vs nhau nhi? Mày càng ngày càng xa lạ với tao nạ, bây giờ mày đã ở 1 thế giới hoàn toàn khác, một thế giới mà chắc có lẽ ko tồn tại hình ảnh của tao đâu nhỉ? Tao quen may cũng đc ngót nghét 8 năm rồi nhể? Thế mà đã có rất nhiều chuyện xảy ra giữa tao vs mày. Lớp 7, tự nhiên lớp tao lại có them 1 thành viên lạ hoắc lạ hươ là mày, cái tên mắt lồi nói giọng bắc như vịt đực( tao cũng chẳng nhớ rõ nó như thế nào nưa) chỉ nhớ là mỗi lần mày bị cô giáo gọi đứng dậy đọc bài thì có 1 con bé lúc nào cũng ngồi cười và hết lời chế giều mày, con bé đó là tao,chắc lúc đó mày cũng ko biêt đâu. Đấy là ấn tượng đầu tiên của tao về mày đấy, quen nhau lâu rồi nhưng chắc bí mật này giờ tao mới nói ra cho mày biết nhỉ? Tao nhớ là chưa nói vs mày lần nào thì phải? Kỷ niệm năm lớp 7 thì chỉ có cái này là đáng nhớ nhất thui. Tới lớp 8 tao mới bắt đầu để ý mày, hình như lúc đó tao nhìn trong lớp mình thì cũng chỉ có 2 thằng nhìn cũng đc đc nhất lớp, nói thật là ban đầu tao để ý thằng kia kìa, ko phải mày đâu, lên lớp 8 tao bị mày thu hút bởi điệu cười nạ, nhìn mày cười đẹp, lúc đó tao mới bắt đầu để ý mày, rồi dần dần tao thích mày lúc nào ko biết, ngồi học mà cứ thỉnh thoảng ngoảnh mặt lại nhìn trộm mày, nói tới đây mà buồn cười quá, nghĩ lúc đó quê thật, rồi nhìu lúc tao giả vờ làm rơi bút hay là mượn quyển sách đứa ngồi kế bên mày, tất cả cũng chỉ vì muốn nhìn mặt mày thôi.hì hì. Rồi tao vs mày cũng có một thời gian bị mấy đứa quỷ trong lớp mình” hành hạ”. chỉ có mấy đứa lớp mình mới nghĩ ra mấy trò như dùng dây để cột 2 xe đạp của 2 đứa mình lại vs nhau thôi, ban đầu bọn nó chơi nhẹ chỉ cột ở 2 thân xe, sau chơi ác hơn có chỗ nào cột chung đc là cột hết, giờ ra về tao chỉ thấy tội mày phải lủi thủi đi gỡ dây 1 mình thôi, nhìn hay hay nhưng mà cũng buồn cười ^^ đi học đã cố tình để xe xa nhau rồi nhưng cuối giờ thể nào nó cũng dính vào nhau. Bó tay vs mấy đứa luôn. Nhìu lúc tức phát khóc luôn á, nhưng mà chẳng làm đc j. Nghĩ lại tc học trò hồi đó sao mà thấy ngây ngô, chân thành thật. Học xong lớp 8 mày cũng được về quê, thế là tình cảm của tao vs mày cũng bị đứt quảng lên lớp 9 tao vs mày lại bt vs nhau, mặc dù là lúc đó tao cũng còn chút tình cảm vs mày nhưng chẳng dám nói, vì tao thấy sau kì nghỉ hè mày lại như người xa lạ vậy.như thế nào ấy. Lên lớp 10 tao vs mày lại tiếp tục học chung 1 lớp lại ngồi cùng bàn nữa chứ. Từ đó tao vs mày lại hay nc vs nhau hơn và thành bạn thân lúc nào ko biết, hì. Kể ra tao vs mày cũng có duyên, lên lớp 11 tao vs mày lại ngồi cung bàn, lúc này bọn mình thật sự thân nhau, để đc ngồi chung vs mày lớp 12 tao vs con kia cũng đã phải đấu tranh rất nhiều vs bọn cán bộ lớp đấy, chắc mày ko biết đâu nhỉ? J hoho kể tới đây mới hay nè, lúc này tình cảm giữa tao vs mày lại bộc phát sau 4 năm, cái này gọi là tình yêu học trò ah? Nhìu lần mày “ tỉnh tò” vs tao nhưng tao cứ lưỡng lự ko đồng ý. Nói thật tao mà biết con người mày mà thay đổi như lúc này thì trước kia tao đã ko nhận lời mày rồiL tao thích mày là bởi cái tính thật thà của mày, vs lại tao thấy thương mày nhìu hơn là thích. Quảng thời gian yêu mày chắc tao sẽ ko bao giờ quên đc vì có quá nhìu kỉ niệm giữa tao và mày. Nhưng vs mày thì tao ko biết được bởi vì mày ko còn là mày của tr kia nua~,có lẽ bây giờ mày cũng chẳng nhớ j. yêu mày buồn có, vui có, giận hờn có. Nhìu lúc tao đã ghen vs con bn thân tao chỉ vì mày vs nó chơi thân vs nhau quá, có khi mày còn chiều nó hơn cả chiều tao. Nhìu lúc như vậy tao cũng chỉ giả vờ làm giận mày vô cớ thôi. Chứ ko dám nói ra là tao đang ghen, mà lại ghen vs bn thân mình nữa chứ, như thế tao thấy tao xấu tính quá nạ. hì. Hỏi thật mày có bao giờ nghĩ mày sẽ như ngày hôm nay ko? Tao nghĩ chắc là ko đâu, mà những lời mày nói vs tao trước khi mày ra vs gia đình mày chắc mày cũng ko nhớ nữa đâu nhỉ? Nếu mà nhớ thì mày đã ko như bây giờ rồi. Nói thật là cũng có thời gian tao thấy hận mày lắm, rồi thấy mày ko xứng vs tình cảm của tao danh cho mày. Xl mày vì tao cũng có những hành động ko phải vs mày. Lúc đó là do tao nông nổi chẳng nghĩ đc j nên mới cư xử vs mày như vậy. từ lúc đó là tao biết tao đã đnáh mất hình ảnh của mình trong mày. Nghĩ lại đáng lẽ tao ko nên cư xử vs mày như vậy. Nhưng mà nếu mà mày ở trường hợp của tao lúc đấy chắc mày cũng chẳng thể làm khác hơn. Cảm giác bị người mình yêu lừa, rồi bị phản bội đau lắm. mãi tới 1 năm sau vết sẹo đó mới có thể lành lại được. yêu mày tao học được cách vị tha cho người khác. Tao cũng chẳng hận mày được lâu, vì trước sau j nó cũng đã xảy ra. Xem như 1 kỉ niệm ko đẹp và cất nó vào 1 góc. Quá khứ thì chỉ là quá khứ mà thôi, mọi việc cũng đã qua rồi, giờ tao cũng chẳng nghĩ gì nữa. Cánh cửa quá khứ đã đóng lại thì tao cũng chẳng buồn j mà mở nó ra nữa, vì có cánh cửa mới đang chờ tao phía trước. một cánh cửa đóng thì sẽ có 1 cánh cữa khác mở ra thôi,đúng ko? Bây giờ tuy ko còn j nhưng tao vẫn xem mày là bạn 1 ngày là bạn thì suốt đời là bạn, huống j tao vs mày đã quen nhau lâu rồi. Người bạn này luôn cầu chúc cho mày được sống vui vẻ và hạnh phúc trọn vẹn. Mong mày biết quý trọng những gì mày đang có, đừng để đến khi mất đi rồi mới nhận ra la mình cần nó như thế nào, đến lúc đó thì cũng đã muộn rồi
You are my friend_before_now_4orever

( muốn nói với mày nhiều lắm nhưng tao chỉ nói tới đây thui, còn lại tao xin giữ cho riêng mình, hè hè)

S37T1137

Gửi my Friend

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang