Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

//

Một số lời khuyên giúp bạn đi qua những cú sốc đầu đời

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giảThông điệp
mik
Một số lời khuyên giúp bạn đi qua những cú sốc đầu đời Post_t10 Một số lời khuyên giúp bạn đi qua những cú sốc đầu đời Post_t12

Một số lời khuyên giúp bạn đi qua những cú sốc đầu đời Post_f12 Một số lời khuyên giúp bạn đi qua những cú sốc đầu đời Post_f10

Một số lời khuyên giúp bạn đi qua những cú sốc đầu đời _
Bài gửiTiêu đề: Một số lời khuyên giúp bạn đi qua những cú sốc đầu đời Một số lời khuyên giúp bạn đi qua những cú sốc đầu đời I_icon_minitime18/11/2011, 21:13

Chấp nhận tình huống: Có thể bạn sẽ khóc, muốn đập phá, muốn hét to lên… Hãy làm điều bạn muốn vì khi ấy bạn sẽ cảm thấy nhẹ nhàng hơn. Sau đó, bạn nên coi tình huống là tất yếu (vì không chấp nhận thì nó cũng đã xảy ra rồi), nhìn nhận nó như là “thách thức” của tuổi trẻ cần phải vượt qua để mạnh mẽ, vững vàng hơn. king

Tư duy tích cực sẽ kéo theo cảm xúc và hành vi tích cực. Bạn bắt đầu việc phân tích, mổ xẻ vấn đề để hiểu thấu và tìm ra những yếu tố “may mắn” trong những điều không may mắn…

Chia sẻ với người thân, bạn bè: Tại sao lại không thể “phàn nàn” những điều không hài lòng với những người yêu thương và quan tâm đến mình. Có thêm họ, vấn đề sẽ sáng tỏ hơn hoặc ít nhất cũng “trút bỏ” được phần nào phiền toái của bản thân.

Trò chuyện với cái "Tôi" của bản thân: Nói với nó: “Sức mình có hạn, cũng có những điều hiện tại mình chưa làm được như kỳ vọng của nó. Nhưng những bài học hôm nay sẽ giúp mình tìm được sự thành công và niềm hạnh phúc trong tương lai”. Truyền vào trong nó những tín hiệu lạc quan, yêu đời cũng là cách để bạn tự tin, mạnh mẽ hơn. sunny

Yêu quý bản thân mình: Ngay khi nhận thấy mình hay người thân, bạn bè có những triệu chứng buồn thảm, chán nản kéo dài…, hãy đến với các bác sĩ tâm lý, họ sẽ trợ giúp cho bạn vượt qua cú sốc bằng những liệu pháp tâm lý hiệu quả.

mik
Angel Wandering
Một số lời khuyên giúp bạn đi qua những cú sốc đầu đời Post_t10 Một số lời khuyên giúp bạn đi qua những cú sốc đầu đời Post_t12

Angel Wandering

Một số lời khuyên giúp bạn đi qua những cú sốc đầu đời Post_f12 Một số lời khuyên giúp bạn đi qua những cú sốc đầu đời Post_f10

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số lời khuyên giúp bạn đi qua những cú sốc đầu đời Một số lời khuyên giúp bạn đi qua những cú sốc đầu đời I_icon_minitime19/11/2011, 17:48

Bài viết hay lắm, Mik sau nay có gắng hơn nhé..! Very Happy

Angel Wandering
mik

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số lời khuyên giúp bạn đi qua những cú sốc đầu đời Một số lời khuyên giúp bạn đi qua những cú sốc đầu đời I_icon_minitime22/11/2011, 17:54

cảm ơn

mik
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số lời khuyên giúp bạn đi qua những cú sốc đầu đời Một số lời khuyên giúp bạn đi qua những cú sốc đầu đời I_icon_minitime

Sponsored content

Một số lời khuyên giúp bạn đi qua những cú sốc đầu đời

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang