Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

//

BẠN ĐÃ BIẾT GÌ VỀ NHÓM MÁU CỦA MÌNH?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giảThông điệp
mr.nobita
BẠN ĐÃ BIẾT GÌ VỀ NHÓM MÁU CỦA MÌNH? Post_t10 BẠN ĐÃ BIẾT GÌ VỀ NHÓM MÁU CỦA MÌNH? Post_t12

mr.nobita

BẠN ĐÃ BIẾT GÌ VỀ NHÓM MÁU CỦA MÌNH? Post_f12 BẠN ĐÃ BIẾT GÌ VỀ NHÓM MÁU CỦA MÌNH? Post_f10

BẠN ĐÃ BIẾT GÌ VỀ NHÓM MÁU CỦA MÌNH? _
Bài gửiTiêu đề: BẠN ĐÃ BIẾT GÌ VỀ NHÓM MÁU CỦA MÌNH? BẠN ĐÃ BIẾT GÌ VỀ NHÓM MÁU CỦA MÌNH? I_icon_minitime12/11/2011, 15:47

Qua phân tích từng nhóm người có cùng nhóm máu, người ta có thể biết sơ bộ về cá tính con người:

• Nhóm O: Mạnh mẽ, tự tin, thẳng thắn, quyết đoán, vững vàng, nhẫn nại, có óc chiến lược, óc thực tiễn và logic, thích làm lãnh đạo, có tính hướng ngoại.
  • Nhóm A: Có xu thế hướng nội, nhạy cảm, mãnh liệt, ưa toàn thiện, thích sáng tạo, hoài cổ, tính tình bảo thủ.
  • Nhóm B: Có tính độc lập trong suy nghĩ, linh hoạt, có óc tổ chức, dễ cảm thông với mọi người nhưng dễ tự phát, tự cao, tự mãn.
  • Nhóm AB: Thụ động, vị kỷ, thích riêng biệt, xa cách mọi người, yên tĩnh, sâu kín, trung gian giữa hướng ngoại và nội, cũng nhạy cảm và có trực giác tốt nhưng phản ứng chậm .

Ngoài ra thông qua nhóm máu, cũng có thể biết sơ bộ về khả năng mắc bệnh, ví dụ các loại bệnh ung thư:

• Nhóm O: Ít có nguy cơ, tỷ lệ mắc và tử vong thấp, biến chứng chậm.
  • Nhóm A: Ngược với nhóm O.
  • Nhóm B: Gần giống nhóm O, trừ khi có bệnh mang tính di truyền theo gia đình .
  • Nhóm AB: Tương tự nhóm A, nghĩa là nguy cơ mắc bệnh và tử vong cao hơn .

Từ 2 đặc tính trên, người ta đưa ra một số khuyến cáo về cách sống như sau :

Những vấn đề cả 4 nhóm đều phải tránh: Nghiện thuốc lá; chế độ ăn giảm ngọt, tăng chất đạm và rau quả tươi. Tránh dùng các gia vị gây kích thích mạnh như tiêu, giấm, ớt… Tránh 2 thái cực: ăn quá ít hay bỏ bữa
vì gây thiếu tiết dịch vị, hoặc ngược lại * ăn quá nhiều. Với người béo phì cần tập thể dục nhiều, ăn bớt đường, mỡ, chất bột; sinh hoạt điều độ, tham gia các thú vui thích hợp với tuổi tác, giới tính và hoàn cảnh sống.

Ngoài ra cần lưu ý thêm cho từng nhóm máu cụ thể như sau:

• Nhóm O: Làm việc theo chương trình đã vạch ra cho từng năm, tháng, ngày, tránh bốc đồng, tuỳ hứng. Muốn thay nếp sống cũng nên từ từ để thích nghi dần. Có thể ăn nhiều món nhưng cần nhai chậm, không nuốt vội. Nên hạn chế dùng ngũ cốc, bơ, sữa, phô mai, cà phê, trà đen và một số quả có vị chua như cam, chanh, quýt, dâu…

• Nhóm A: Sinh hoạt ổn định, coi trọng lao động sáng tạo, cần nơi yên tĩnh, ít ánh sáng
    chói, rèn luyện trong trạng thái tĩnh nhiều hơn động, vận động nhẹ nhàng, chậm chạp, ngủ 8 tiếng trở lên mỗi ngày và không thức quá 11 giờ đêm . Khi ăn cố nhai nhanh vì lượng acid trong dạ dày
    thường ít, đầu ngày ăn nhiều chất đạm hơn cuối ngày, nên ăn thành nhiều bữa (6 bữa hơn là 3 bữa mỗi ngày vì mỗi lần thường ăn ít), tránh bỏ bữa.

• Nhóm B: Coi trọng hoạt động thị giác, sáng tạo, sống giản dị và sắp xếp theo ý mình. Ngủ như nhóm A, cần tham gia công tác xã hội và sinh hoạt cộng đồng nhiều hơn. Ăn nhiều bữa như nhóm A, tạo không khí để ăn ngon, chú trọng đến chất lượng hơn là số Lượng. Hạn chế các món ăn hải sản, kem, phô mai nhưng vẫn có thể dùng bơ, sữa.

• Nhóm AB: Nên sống gần với tự nhiên hơn, tránh lo nghĩ đến những điều mà mình không giải quyết được. Làm việc theo chương trình như nhóm O và tăng cường hoạt động xã hội như nhóm B. Tạo những hứng thú riêng để tự thưởng thức.

mr.nobita
misshien
BẠN ĐÃ BIẾT GÌ VỀ NHÓM MÁU CỦA MÌNH? Post_t10 BẠN ĐÃ BIẾT GÌ VỀ NHÓM MÁU CỦA MÌNH? Post_t12
Smod
misshien

BẠN ĐÃ BIẾT GÌ VỀ NHÓM MÁU CỦA MÌNH? Post_f12 BẠN ĐÃ BIẾT GÌ VỀ NHÓM MÁU CỦA MÌNH? Post_f10

Bài gửiTiêu đề: Re: BẠN ĐÃ BIẾT GÌ VỀ NHÓM MÁU CỦA MÌNH? BẠN ĐÃ BIẾT GÌ VỀ NHÓM MÁU CỦA MÌNH? I_icon_minitime12/11/2011, 16:29

Chúc mừng các bạn sáng nay đã biết sơ sơ về nhóm máu của mình. Hoặc là O hoặc là B.kekeke... Từ đó hiểu nhau hơn để làm việc tốt hơn.
Cảm ơn bài viết hữu ích.

misshien
bonghongcogai

bonghongcogai

Bài gửiTiêu đề: Re: BẠN ĐÃ BIẾT GÌ VỀ NHÓM MÁU CỦA MÌNH? BẠN ĐÃ BIẾT GÌ VỀ NHÓM MÁU CỦA MÌNH? I_icon_minitime12/11/2011, 18:08

haha mình thuộc nhóm o va b,qua sơ khảo trên mình nghĩ là mình thuộc nhóm o.nhóm máu tốt.lần sau tiếp tục xung phong hiến nua.kaka Very Happy

bonghongcogai
Queen_mytom

Queen_mytom

Bài gửiTiêu đề: Re: BẠN ĐÃ BIẾT GÌ VỀ NHÓM MÁU CỦA MÌNH? BẠN ĐÃ BIẾT GÌ VỀ NHÓM MÁU CỦA MÌNH? I_icon_minitime12/11/2011, 19:05

Hjhj , CLB à , Ai biết nhóm máu rồi vô 24h.com.vn xem thông tin đi, có nguyên 60 kỳ truyện tranh nói về nhóm máu vui mà chuẩn cực .Nếu không tìm được lên Google gõ " bí mật nhóm máu trên 24h.com.vn " là ok ngay .Hehe ,nhớ nha không tiếc ráng chụi Wink

Queen_mytom
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: BẠN ĐÃ BIẾT GÌ VỀ NHÓM MÁU CỦA MÌNH? BẠN ĐÃ BIẾT GÌ VỀ NHÓM MÁU CỦA MÌNH? I_icon_minitime

Sponsored content

BẠN ĐÃ BIẾT GÌ VỀ NHÓM MÁU CỦA MÌNH?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang