Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

//

TÌNH BẠN.........

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giảThông điệp
cunini
TÌNH BẠN......... Post_t10 TÌNH BẠN......... Post_t12

TÌNH BẠN......... Post_f12 TÌNH BẠN......... Post_f10

TÌNH BẠN......... _
Bài gửiTiêu đề: TÌNH BẠN......... TÌNH BẠN......... I_icon_minitime8/11/2011, 13:03

Có lẽ tớ sẽ không quên một đứa bạn thân như cậu đâu. Tớ yêu cuộc sống này, yêu bạn bè, yêu mọi thứ xung quanh mình và yêu cả cậu nữa. Vì thế nên tớ không muốn những người tớ yêu quý phải buồn. Nhưng tớ biết cuộc sống của cậu còn nhiều phiền muộn, nhiều thứ khiến cậu phải suy nghĩ, lo lắng. Nhìn cậu buồn mà tớ không biết làm gì cho cậu cả. Tớ đúng là đứa bạn không tốt phải không? Những lúc ấy, tớ chỉ biết lắng nghe cậu nói, thế thôi! Nhưng cậu cũng đừng chán mà không tâm sự với tớ nữa là không được đâu đấy! Có những ngày mưa ướt át thì sẽ có những ngày nắng để yêu. Có những ngày buồn rồi cũng sẽ có ngày vui thôi cậu ạ! Tớ tin là như vậy. Cậu hãy cười lên nhé, cười thật nhiều vào để thấy trong lòng được thoải mái hơn, cười để tìm thấy chút niềm vui nho nhỏ, chút hạnh phúc bình yên cho tâm hồn, cười để mọi buồn đau sẽ tan biến và cậu sẽ vui vẻ mãi nhé!

Cảm ơn cậu, cảm ơn cuộc sống đã mang cậu đến bên tớ, làm bạn với tớ, để tớ thấy cuộc sống này thật tươi đẹp và để tớ dành yêu thương cho cậu nhiều hơn. Tớ không biết là tớ có thể hiểu hết được suy nghĩ của cậu không nữa nhưng cậu hãy luôn tin rằng bên cạnh cậu luôn có một người bạn thân luôn lắng nghe và chia sẻ mọi điều khi cậu cần. Một cuộc sống đúng nghĩa sẽ luôn có cả niềm vui và nỗi buồn, cả thành công và thất bại, tớ luôn tin tưởng cậu còn đủ niềm tin và mạnh mẽ để vượt qua, phải không? Vì chẳng có điều gì là mãi mãi, vì thời gian như gió cuốn đi, vì cuộc sống vẫn cứ trôi đi như quy luật tuần hoàn của tạo hoá, vì trái đất này tròn nên những người yêu thương nhau sẽ được về bên nhau. Vậy thì cớ gì cậu phải phiền muộn vì những buồn đau trong quá khứ. Ngoài kia nắng lên rồi, dành tặng cho cậu niềm hạnh phúc rực rỡ như nắng, dành tặng cho những nỗi nhớ lung linh màu nắng, những yêu thương thơm nồng mùi nắng mới, dành cho cậu và cả tớ nữa.

Hãy mở lòng mình ra để cảm nhận chút ấm áp cho tâm hồn, lắng nghe hơi thở nhẹ nhàng của mùa mới đang về và cậu sẽ thấy những ngày tới là những ngày nắng trong veo với thật nhiều hạnh phúc nhé!
Người mà tớ yêu quí à, nếu trong lòng cậu còn vương vấn hay phiền muộn điều gì thì tớ luôn sẵn sàng là người lắng nghe. Và trong cuộc sống nhiều mệt mỏi này, có khi nào cậu cần một bờ vai để tựa vào thì tớ sẽ là người cho cậu mượn chỗ dựa đó. Khi cậu cần một ai đó ở bên cạnh, cần một bàn tay nắm lấy khi cậu thấy lạnh thì hãy nhớ đến tớ nhé!

Khi tất cả mọi thứ sụp đổ, tớ sẽ tới bên cậu cho tới khi cậu thấy nhẹ nhõm trong lòng.
Khi ai đó làm trái tim cậu tổn thương, tớ sẽ cùng cậu chia sẻ, cảm thông để chữa lành vết thương ấy! Khi cậu thấy buồn phiền hay trống trải, tớ sẽ là bạn tốt của cậu để cậu không còn cô độc nữa! Đơn giản vì tớ yêu cậu rất nhiều!

Chúc ngày bình yên cho cậu, cho tớ và những người chúng ta yêu quí!

(Sưu tầm)

cunini
ruakiemvang

TÌNH BẠN......... _
Bài gửiTiêu đề: Re: TÌNH BẠN......... TÌNH BẠN......... I_icon_minitime9/11/2011, 19:41

Very Happy

ruakiemvang
popy_banh

popy_banh

TÌNH BẠN......... _
Bài gửiTiêu đề: Re: TÌNH BẠN......... TÌNH BẠN......... I_icon_minitime4/12/2011, 10:06

Uhm...Người bạn này chắc sẽ rất hạnh phúc...!

popy_banh
Sponsored content

TÌNH BẠN......... _
Bài gửiTiêu đề: Re: TÌNH BẠN......... TÌNH BẠN......... I_icon_minitime

Sponsored content

TÌNH BẠN.........

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang