Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

//

NHỮNG CÂU CHÂM NGÔN Ý NGHĨA NHẤT!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giảThông điệp
coffeden
NHỮNG CÂU CHÂM NGÔN Ý NGHĨA NHẤT! Post_t10 NHỮNG CÂU CHÂM NGÔN Ý NGHĨA NHẤT! Post_t12

NHỮNG CÂU CHÂM NGÔN Ý NGHĨA NHẤT! Post_f12 NHỮNG CÂU CHÂM NGÔN Ý NGHĨA NHẤT! Post_f10

NHỮNG CÂU CHÂM NGÔN Ý NGHĨA NHẤT! _
Bài gửiTiêu đề: NHỮNG CÂU CHÂM NGÔN Ý NGHĨA NHẤT! NHỮNG CÂU CHÂM NGÔN Ý NGHĨA NHẤT! I_icon_minitime7/11/2011, 15:42

Ðừng nên thờ ơ với những gì đã quá quen thuộc với bạn. Hãy giữ chắc lấy chúng như những gì quan trọng nhất, vì sẽ có lúc bạn cảm thấy tiếc nuối khi những điều thân thuộc ấy mất đi.

* Ðừng hạ thấp giá trị của mình bằng cách so sánh bản thân mình với người khác. Mỗi chúng ta là một con người khác nhau và đều có những giá trị khác nhau.

* Ðừng mãi mê theo đuổi những mục tiêu mà người khác cho là quan trọng, vì chỉ có bạn mới hiểu rõ những mục tiêu nào là tốt cho mình.

* Ðừng ngại học hỏi. Kiến thức là một tài sản vô hình và sẽ là hành trang vô giá theo bạn suốt cuộc đời.

* Ðừng ngại mạo hiểm để làm những điều tốt. Ít nhất bạn cũng học được cách sống dũng cảm với những lần mạo hiểm.

* Ðừng nên phí phạm thời gian hoặc những lời nói thiếu suy nghĩ. Cả hai thứ ấy một khi đã qua đi hay thốt ra thì không thể nào bắt lại được.

* Đừng để cuộc sống đi qua mắt bạn chỉ vì bạn đang sống trong quá khứ hay tương lai. bằng cách sống cuộc sống của mình ngày hôm nay, vào lúc này, bạn đang sống tất cả mọi ngày trong cuộc đời.

* Đừng quên hy vọng, sự hy vọng cho bạn sức mạnh để tồn tại ngay khi bạn đang bị bỏ rơi.

* Đừng đánh mất niềm tin vào bản thân mình, chỉ cần tin là mình có thể làm được và bạn lại có lý do để cố gắng thực hiện điều đó.

* Đừng lấy của cải vật chất để đo lường thành công hay thất bại, chính tâm hồncủa mỗi con người mới xác định được mức độ " giàu có" trong cuộc sống của mình.

* Đừng để những khó khăn đánh gục bạn, hãy kiên nhẫn rồi bạn sẽ vượt qua.

* Đừng do dự khi đón nhận sự giúp đỡ, tất cả chúng ta đều cần được giúp đỡ ở bất kỳ khoảng thời gian nào trong cuộc đời.

* Đừng chạy trốn mà hãy tìm đến tình yêu, đó là niềm hạnh phúc nhất của bạn.

* Đừng chờ đợi những gì bạn muốn mà hãy đi tìm kiếm chúng.

* Đừng từ chối nếu bạn vẫn còn cái để cho.

* Đừng ngần ngại thừa nhận rằng bạn chưa hoàn hảo.

* Đừng e dè đối mặt thử thách. Chỉ khi thử sức mình, bạn mới học được can đảm.

* Đừng đóng cửa trái tim và ngăn cản tình yêu đến chỉ vì bạn nghĩ không thể nào tìm ra nó.

* Cách nhanh nhất để nhận tình yêu là cho, cách mau lẹ để mất tình yêu là giữ nó quá chặt, cách tốt nhất để giữ gìn tình yêu là cho nó đôi cánh tự do.

* Đừng đi qua cuộc sống quá nhanh đến nỗi bạn quên mất mình đang ở đâu và thậm chí quên mình đang đi đâu.

* Đừng quên nhu cầu cảm xúc cao nhất của một người là cảm thấy được tôn trọng.

* Đừng ngại học hỏi. Kiến thức là vô bờ, là một kho báu mà ta luôn có thể mang theo dễ dàng.

* Đừng sử dụng thời gian hay ngôn từ bất cẩn. Cả hai thứ đó đều không thể lấy lại.

* Cuộc sống không phải là một cuộc chạy đua, nó là một cuộc hành trình mà bạn có thể tận hưởng từng bước khám phá...

* Đừng bao giờ cho là bạn đã thất bại khi những kế hoạch và giấc mơ của bạn đã sụp đổ, vì biết được thêm một điều mới mẻ thì đó là lúc bạn tiến bộ rồi.

* Đừng quên mỉm cười trong cuộc sống.

* Đừng quên tìm cho mình một người bạn thực sự, bởi bạn bè chính là điều cần thiết trong suốt cuộc đời.

* Và cuối cùng đừng quên ơn những người đã cho bạn cuộc sống hôm nay với tất cả những gì bạn cần. Bởi vì con cháu đời sau của bạn sẽ xem bạn như tấm gương của chúng.

Nhiều ngôi sao đó là sự trang điểm cho bầu trời - Nhiều kiến thức đó là sự trang điểm cho trí tuệ.

Hãy nhớ! Bạn đã mất nhiều năm để tạo lòng tin nơi người khác - Nhưng lại có thể đánh mất nó chỉ trong một giây

Bạn hãy tin rằng trên thế gian này không có gì không lao động mà có được kể cả tình yêu một tình cảm đẹp nhất, trìu mến nhất, tự nhiên nhất.

Khi còn trẻ tôi thầy 9 trong số 10 việc mình là thất bại, về già để tránh thất bại nên mỗi việc tôi làm tới 10 lần

Đừng vì một lần thất bại mà vứt bỏ mục tiêu bạn đang nỗ lực quyết tâm vươn tới.

Thất bại thật tồi tệ, nhưng còn tồi tệ hơn nữa nếu như bạn chưa bao giờ nỗ lực để thành công

Khi bạn chào đời thì bạn khóc còn những người xung quanh lại cười - Hãy sống sao cho đến khi bạn qua đời - mọi người sẽ khóc còn bạn thì lại cười.

Tôi quan tâm đến bản thân vì tôi sớm hiểu rằng mình là người duy nhất phải chịu trách nhiệm về chính bản thân .

Khi bạn tin rằng bạn có thể thành công thì chắc chắn bạn sẽ thành công

Lòng cam đảm giúp chúng ta chống lại nỗi sợ hãi, tìm cách khống chế nó, chứ không phải trốn tránh nó

Bạn hãy dành thời gian cho những người xung quanh mình dù chỉ là để làm một việc nhỏ nhoi

Hãy cho đi những gì bạn có đừng chần chừ hay toan tính nghĩ suy

Chính những điều chúng ta cho đi sẽ là những gì chúng ta nhận lại

Cuộc sống chỉ thật sự phong phú khi nó ngập trành tình yêu thương

Cụm từ chán nhất và buồn nhất trong cả văn nói lẫn văn viết chính là "giá mà"

Dù là thiên đường thì cũng chẳng là gì nếu như nơi đó không có chỗ cho trái tim ngự trị

Thành công trong cuộc sống không tự nhiên mà đến bạn cần phải có thái độ sống khát vọng và cả sự chấp nhận

Khi cho đi bằng tất cả tấm lòng của mình bạn sẽ nhận lại được nhiều hơn thế.

Giúp những người khác là giúp chính mình - Điều tốt nào chúng ta cho đi chắc chắn sẽ quy trở lại với chúng ta

Bạn là người quyết định cuộc sống của mình - bạn có sẵn mọi công cụ cũng như mọi nguồn lực mà bạn cần - Bạn có đủ quyền năng để quyết định cách sử dụng chúng - Quyền lựa chọn là ở chính bạn.

coffeden
AdminHoang
NHỮNG CÂU CHÂM NGÔN Ý NGHĨA NHẤT! Post_t10 NHỮNG CÂU CHÂM NGÔN Ý NGHĨA NHẤT! Post_t12
Admin
AdminHoang

http://HoangProduction9x.malware-site.www
NHỮNG CÂU CHÂM NGÔN Ý NGHĨA NHẤT! Post_f12 NHỮNG CÂU CHÂM NGÔN Ý NGHĨA NHẤT! Post_f10

NHỮNG CÂU CHÂM NGÔN Ý NGHĨA NHẤT! _
Bài gửiTiêu đề: Re: NHỮNG CÂU CHÂM NGÔN Ý NGHĨA NHẤT! NHỮNG CÂU CHÂM NGÔN Ý NGHĨA NHẤT! I_icon_minitime7/11/2011, 20:33

Hay đó chứ mình thích nhất là câu nầy:
" Ðừng mãi mê theo đuổi những mục tiêu mà người khác cho là quan trọng, vì chỉ có bạn mới hiểu rõ những mục tiêu nào là tốt cho mình"

AdminHoang

NHỮNG CÂU CHÂM NGÔN Ý NGHĨA NHẤT!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang